Har yaushe Za'a ɗauki Don Samar da Sandunan Carbide?
Har yaushe Za'a ɗauki Don Samar da Sandunan Carbide?
A matsayinmu na masana'anta na tungsten carbide sanduna, koyaushe muna karɓar tambayoyi da yawa kamar, "me yasa ake ɗaukar lokaci mai tsawo don samar da sandunan carbide?". Wannan labarin zai ba ku amsar, kuma za mu ɗauki misalan samar da sanduna zagaye na carbide 200kg.
Tsarin samar da sandunan carbide tungsten
A. Shirya albarkatun kasa
Yawancin lokaci, sashen siyayya za su saya da adana kayan kwalliyar tungsten carbide foda da foda mai ɗaure.
B. Hadawa da rigar niƙa: awa 48
Tungsten carbide foda da daure foda za a gauraye da niƙa da ruwa da ethanol a cikin ball milling inji. Don niƙa su da kyau da kuma cimma madaidaicin girman hatsi, injin ƙwallon ƙwallon zai ci gaba da yin niƙa na kusan kwanaki 2.
C. Fesa bushewa: awa 24
Bayan rigar niƙa, da tungsten carbide foda slurry dryssama a cikin busasshiyar hasumiya mai feshi na awanni 24. Sai kawai lokacin da bushewar feshi ya ƙafe ruwan da ke cikin tungsten carbide foda za a iya ƙarasa latsawa da ƙwanƙwasa mafi kyau.
D. Tattaunawa: extrusion 228 hours; busassun jakar isostatic latsa 36 hours (gami da sakin damuwa na ciki da bushewa)
Manyan hanyoyin guda biyu nasiffatasu ne extrusion da bushe-bushe jakar isostatic latsa. Wadannan hanyoyi guda biyu za su kashe lokuta daban-daban. Extrusion ɗin zai kashe sa'o'i 12 don ƙaddamarwa, kuma busasshen jakar isostatic ɗin busassun zai ɗauki sa'o'i 8. A lokacin latsawa, ana ƙara wakili mai ƙira yayin extrusion, yayin da busassun jakar isostatic ba ya buƙatar wakili mai ƙira.
Bayan latsawa, sandunan da aka ƙulla suna buƙatar sakin damuwa na ciki a ƙarƙashin yanayin zafi da zafi akai-akai. Wannan tsari zai iya guje wa fasa a cikin tsari mai zuwa. Tungsten carbide compacted sanduna za su dauki dogon lokaci suna sakin damuwa na ciki, sa'o'i 144 don extrusion, da sa'o'i 24 don busassun jakar isostatic. Sa'an nan kuma tungsten carbide compacted sanduna, bayan extrusion, za a saka a cikin bushewa tanda na 73 hours, da kuma sanduna bayan bushe-bag isostatic latsa na kawai 4 hours.
Ko da yake busassun jakar isostatic matsi zai kudin kasa da lokaci fiye da extrusion, shi zai iya kawai amfani ga masana'antu manyan sanduna da diamita na fiye da 16mm.
E. Sintering: awa 24
Tungsten carbide compacted sanduna za a daskare a cikin injin tanderu. Wannan tsari zai ɗauki kimanin awanni 24. Bayan sintering, tungsten carbide sandar blanks bukatar nika da kuma duba.
A takaice, babban tsari don samar da 200kg tungsten carbide rods blanks zai kashe kimanin sa'o'i 324 (kwanaki 13.5) don extrusion da kuma kimanin awanni 132 (kwanaki 5.5) don busasshen jakar istatic, ba tare da ambaton lokacin kashewa a cikin niƙa da niƙa ba. haka kuma.
Koyaya, tare da isasshen haja, ba kwa buƙatar damuwa game da lokacin bayarwa. Za mu iya jigilar shi a cikin kwanaki 3. Idan kuna sha'awar samfuran carbide tungsten kuma kuna son ƙarin bayani da cikakkun bayanai, zaku iya tuntuɓar mu ta waya ko wasiƙa a hagu, ko Aika wasiƙun Amurka a kasan shafin.