Yadda ake Amfani da Tungsten Carbide Composite Rod

2022-11-15 Share

Yadda ake Amfani da Tungsten Carbide Composite Rod

undefined

1. Tsaftace saman

Kayan da za a yi amfani da sandar hadakar carbide ya kamata a tsaftace su sosai kuma ba tare da lalata da sauran abubuwan waje ba. Yashi shine hanyar da aka fi so; nika, goge waya, ko yashi suma suna da gamsarwa. Yashi saman zai haifar da wahala a cikin matrix ɗin tinning.

 

2. Zazzabi na walda

Tabbatar an sanya kayan aikin don brazing na hannun ƙasa. Idan zai yiwu, kiyaye kayan aiki a cikin madaidaicin jig.

Yi ƙoƙarin kiyaye titin fitilar ku inci biyu zuwa uku daga saman da kuke tufa. Yi zafi a hankali zuwa kusan 600°F (315°C) zuwa 800°F (427°C), kiyaye mafi ƙarancin zafin jiki na 600°F (315°C).

 undefined

3. Matakai biyar na walda

(1)Lokacin da aka kai madaidaicin zafin jiki, yayyafa saman da za a yi ado da foda mai jujjuyawar brazing. Za ka ga juyi kumfa da tafasa idan saman your workpiece isasshe mai tsanani. Wannan juyi zai taimaka don hana samuwar oxides a cikin narkakken matrix yayin tufa. Yi amfani da fitilar oxy-acetylene. Zaɓin tip zai dogara ne akan halin da ake ciki- #8 ko #9 don yin ado manyan wurare, #5, #6 ko #7 don ƙananan wurare ko sasanninta. Daidaita zuwa ƙananan wuta tsaka tsaki tare da ma'aunin ku da aka saita a 15 akan acetylene da 30 akan oxygen.

 

(2)Ci gaba da dumama saman don a yi ado har sai ƙarshen sandar ɗin da aka haɗe na carbide ya zama ja kuma motsin brazing ɗin ku yana da ruwa da haske.

 

(3)Tsayawa 50 mm zuwa 75 mm daga saman, daidaita zafin jiki a wuri ɗaya zuwa ja ja mai duhu, 1600°F (871°C). Ɗauki sandar kariyar ka kuma fara tinning saman tare da murfi mai kauri 1/32 zuwa 1/16. Idan saman ya yi zafi sosai, sandar filler zai gudana kuma ya bazu don bin zafi. Zafin da bai dace ba zai sa narkakkar karfen yayi sama. Ci gaba da zafi sannan a kwano saman don a yi ado da sauri kamar yadda narkakken filler matrix zai haɗi.

 

(4) Ɗauki sandar ɗin ku na tungsten carbide ku fara narkewa daga sashin 1/2" zuwa 1". Ana iya sauƙaƙe wannan ta hanyar tsoma ƙarshen cikin gwangwani mai buɗewa.

 

(5)Bayan an rufe yankin da sanda mai hade, yi amfani da matrix na tinning don shirya carbides tare da mafi girman gefen sama. Yi amfani da madauwari motsi tare da titin fitila don kiyaye zafi sosai a wurin da aka yi ado. Ci gaba da maida hankali na carbide a cikin sutura kamar yadda mai yawa zai yiwu.

 undefined

4. Hattara ga welder

Tabbatar cewa wurin aiki yana da iska sosai. Gas da hayaƙin da ke haifar da juzu'i ko matrix suna da guba kuma suna iya haifar da tashin zuciya ko wasu cututtuka. Dole ne mai walda ya sanya ruwan tabarau mai duhu #5 ko #7, kayan ido, kayan kunne, dogon hannu, da safar hannu a kowane lokaci yayin aikace-aikacen.

 

5. Hankali

Kar a yi amfani da sandar filler matrix da ya wuce kima - zai narke kashi na matrix na carbide.

Kada ku wuce gona da iri na carbide. Koren walƙiya yana nuna zafi da yawa akan carbide ku.

Duk lokacin da guntun carbide ɗin ku ya ƙi zama dala, dole ne a jujjuya su daga cikin kududdufin ko a cire su da sandar ƙarfe.

 

A. Lokacin da aikace-aikacenku na buƙatar gina pads akan 1/2", wannan na iya buƙatar ƙaramin ƙarfe mai siffa 1020-1045 da za a haɗa shi zuwa kayan aikin ku a yankin lalacewa.

B. Bayan an yi ado yankin ku, kwantar da kayan aiki a hankali. Kada a taɓa yin sanyi da ruwa. Kada ku sake dumama wurin da aka sanye ta hanyar yin kowane walda a kusa da shi.

 undefined

6. Yadda ake cire carbide composite Rod

Don cire wurin da aka haɗa suturar ku bayan ya dushe, zazzage yankin carbide zuwa launin ja mara kyau kuma yi amfani da goga irin na ƙarfe don kawar da grits na carbide da matrix daga saman. Kada kayi ƙoƙarin ƙaura daga grits na carbide da matrix tare da fitilar ku kaɗai.

 

undefined

Aiko da wasiku
Da fatan za a yi sako kuma za mu dawo gare ku!