Hanyoyi don Rage Faɗuwar Kayan Aikin Yankan Carbide
Hanyoyi don Rage Faɗuwar Kayan Aikin Yankan Carbide
1. Sarrafa hanyar dumama don rage ƙira.
Lokacin da ake sarrafa zafin brazing a kusan 30-50 ° C sama da wurin narkewar mai siyar, wurin narkewar abin da aka zaɓa ya kamata ya zama ƙasa da wurin narkewar arbor da 60 ° C. A lokacin brazing, harshen wuta ya kamata a mai tsanani sosai daga kasa zuwa sama da kuma preheated a hankali don brazing. Don haka, ana buƙatar tsagi da ƙwayar carbide. Wurin brazing yana da daidaituwa, zafi na gida zai sa bambancin zafin jiki tsakanin ruwan wukake da kansa ko ruwan wuka da mariƙin kayan aiki ya fi girma, kuma damuwa na zafi zai sa gefen ruwa ya fashe. Yakamata a motsa wutar ta koma baya da baya don yin zafi, don guje wa yawan zafi na gida da tsagewar da ke haifar da tarin zafi.
2. Sakamakon siffar sipe akan samuwar fashewa sananne ne.
Siffar tsagi na wuka ba ta dace da saman brazing na shank ɗin wuka ba ko kuma yana da babban bambanci, yana samar da siffar rufaffiyar rufaffiyar ko rabin-rufe, wanda ke da sauƙin haifar da saman brazing mai wuce kima da ɗigon walda. Saboda rashin daidaituwar ƙima bayan haɓakar thermal, yana da sauƙi ga brazes na carbide don haifar da damuwa mai yawa da kuma haifar da fasa. Ya kamata a rage yankin saman brazing kamar yadda zai yiwu a ƙarƙashin yanayin ingantaccen ƙarfin walda don amfani.
3. Yi sanyi da wayo.
Saurin sanyaya lokacin ko bayan brazing da rashin bushewar ruwan ruwa zai haifar da tip ɗin ruwan carbide cikin sauƙi ya fashe ya fashe. Don haka, ana buƙatar mai siyar don samun kyawawan abubuwan bushewa. Bayan brazing, ba dole ba ne a sanya shi cikin ruwa don saurin sanyaya. Bayan an kwantar da hankali a cikin yashi, da dai sauransu, ana ajiye shi a kimanin 300 ℃ fiye da sa'o'i 6 kuma a sanyaya shi da tanderu.
4. Kula da sakamakon lahani a kan ƙasa na sipe a kan fashewa.
Alamar lamba tsakanin ruwa da kerf ba sumul ba. Idan akwai ramukan fata na fata da dalilai na rashin daidaituwa na gida, brazing ba zai iya samar da haɗin gwiwa mai lebur ba, wanda zai haifar da rarrabawar da ba ta dace ba, wanda ba wai kawai yana shafar ƙarfin walda ba har ma yana haifar da maida hankali, kuma yana da sauƙin haifar da ruwa ya karye, don haka ruwan ya kamata ya niƙa wurin hulɗa, kuma a tsaftace fuskar walda na tsagi. Idan ɓangaren tallafi na mai riƙe kayan aiki ya yi girma sosai ko kuma ɓangaren tallafi na mai riƙe kayan aiki yana da rauni, kayan aikin za a yi amfani da su da ƙarfi yayin aikin brazing kuma fashewa zai faru.
5.Ba da hankali ga tasirin dumama na biyu na ruwa akan samuwar fashewa.
Bayan an yi tagulla, ƙarfen na'urar filler ta tagulla ba ta cika gibin gaba ɗaya ba, wani lokacin kuma za a yi walƙiya ta zahiri, wasu wuƙaƙe kuma za su faɗo daga ruwan a lokacin da ake fita daga cikin tanderun, don haka yana buƙatar zama. mai zafi sau biyu. Koyaya, mai ɗaure cobalt yana ƙonewa sosai, kuma hatsin WC suna girma, wanda zai iya haifar da fashewar ruwa kai tsaye.
Carbide da aka yi da siminti yana da tsayin daka da karyewa. Idan aikin brazing yayi sakaci, za a goge shi saboda tsagewa. Fahimtar abubuwan da aka ba da hankali lokacin brazing tungsten carbide yankan kayan aikin don guje wa fasa walda.