Tungsten Carbide Zane Waya Ya Mutu
Tungsten Carbide Zane Waya Ya Mutu
Zane na waya ya mutu shine mafi mahimmancin ɓangaren masana'antar zanen waya. Kuma don samar da waya mai inganci a farashi mafi ƙasƙanci da tan na waya, ana buƙatar kashe zanen waya ya zama mai inganci. Zaɓin da ba daidai ba da ƙarancin ingancin mutu yana ƙara ba kawai ga farashin mutuwa kai tsaye ba amma kuma zai samar da waya tare da ƙarancin ƙarewa, ƙarancin daidaito, da ƙarancin ƙarancin ƙarfe da ƙarancin lokacin injin, da asarar samarwa. Don haka aka ce yin waya da yin mutuƙar haɗin gwiwa ne don haɓakawa. Wannan labarin zai kawai magana game da muhimmancin tungsten carbide zanen ya mutu.
Akwai abubuwa da yawa don yin zanen waya ya mutu, gami da tungsten carbide, lu'u-lu'u na halitta, lu'u-lu'u na roba, PCD, da sauransu. Kowannen su yana da aikace-aikace iri-iri. Kusan duk waya ko dai cikakke ne ko aƙalla, daga sandar waya zuwa ƙayyadaddun girman dangane da kayan da daidaiton da ake so, ta hanyar tungsten carbide ya mutu saboda kaddarorinsu na zahiri da ingantaccen farashi.
Tungsten carbide ya mutu yana da babban taurin duka a dakin da zafin jiki da yanayin zafi da aka fuskanta a ayyukan zane. Kamar yadda tungsten carbide nibs aka samar da foda metallurgy Hanyar da aka yi da tungsten carbide. Tungsten carbide nibs za a iya sanya su zuwa maki daban-daban. Maki daban-daban na zanen waya na tungsten carbide ya mutu suna da taurin daban-daban, daga 1400 zuwa 2000 HV.
Tungsten carbide ya mutu yana da babban juriya ga nakasawa a ƙarƙashin kaya kuma yana da ƙaramin haɓakar zafin jiki na haɓakawa. A sakamakon haka, bambance-bambance a cikin girman ya mutu saboda hauhawar yanayin aiki yana da kadan. Ko da yake PCD zanen waya ya mutu na iya samun kyakkyawan aiki fiye da zanen waya na tungsten carbide ya mutu, zanen tungsten carbide waya ya mutu yana da arha kuma mafi inganci.
Don zanen waya, ana buƙatar nibs su kasance masu wuyar sa juriya da tauri don tsayayya da nakasu ƙarƙashin kaya. Tun da taurin da taurin kowane abu sun yi daidai gwargwado, ana buƙatar ingantacciyar haɗakar kadarori biyu kamar yadda ake buƙata. Menene ƙari, ƙarfin fashewar juzu'i na zanen waya na tungsten carbide ya mutu zai iya zama 1700 zuwa 2800 N / mm2, waɗanda a halin yanzu ana kera su don zane. Ana samun maki daban-daban ta hanyar bambanta girman hatsi na tungsten carbide da kashi cobalt.
Don taƙaitawa, za a iya yin mutuwar zanen waya a cikin kayan daban-daban, duk da haka, mafi mashahuri shine tungsten carbide waya zane ya mutu, saboda suna da tsada sosai kuma suna da babban aiki.