Me yasa kayan Bakin Karfe ke da wahalar sarrafawa?
Me yasa kayan Bakin Karfe ke da wahalar sarrafawa?
Bakin karfe, asalin da ake kira rustless karfe, shine kowane ɗayan rukunin ferrous gami da ke ɗauke da ƙarancin kusan 11% chromium, abun da ke hana ƙarfen tsatsa kuma yana ba da kaddarorin da ke jure zafi.
Idan aka kwatanta da ƙananan karafa masu “laushi” irin su aluminum, bakin karfe yana da wahalar inji. Wannan saboda bakin karfe karfe ne mai ƙarfi mai ƙarfi da kuma filastik mai kyau. A lokacin aikin injiniya, kayan aiki zai zama da wuya kuma ya haifar da zafi mai yawa. Wannan yana haifar da saurin yanke kayan aikin lalacewa. Anan taƙaita manyan dalilai guda 6:
1. High zafin jiki ƙarfi da kuma aiki hardening hali
Idan aka kwatanta da karfe na yau da kullun, bakin karfe yana da matsakaicin ƙarfi da taurin. Duk da haka, yana ƙunshe da adadi mai yawa na abubuwa kamar Cr, Ni, da Mn, kuma yana da kyaun filastik da tauri, ƙarfin zafin jiki, da ƙarfin aiki mai tsanani wanda ke haifar da yanke kaya. Bugu da kari, a cikin austenitic bakin karfe a lokacin yankan tsari, wasu carbide ne precipitated ciki, wanda ya kara da scratching sakamako a kan abin yanka.
2. Ana buƙatar ƙarfin yankan babba
Bakin karfe yana da babban nakasar filastik a lokacin yankan, musamman bakin karfe austenitic (ɗaɗawa ya wuce sau 1.5 na karfe 45), wanda ke haɓaka ƙarfin yanke.
3.Chip da kayan aiki bonding sabon abu ne na kowa
Yana da sauƙi don samar da gefen da aka gina a lokacin yankan, wanda ke rinjayar yanayin da aka yi amfani da shi a cikin injin da aka yi amfani da shi kuma yana sa saman kayan aiki ya kwashe.
4. Guntu yana da sauƙi don murƙushewa da karya
Don rufaffiyar guntu da rufaffiyar guntu, guntuwar guntu abu ne mai sauƙin faruwa, yana haifar da ƙarar daɗaɗɗen ƙasa da guntun kayan aiki.
Hoto.2. A manufa guntu siffar bakin karfe
5. Babban ƙididdiga na fadada layin layi
Yana da kusan sau ɗaya da rabi na mizani na faɗaɗa ƙarfin ƙarfe na carbon. Ƙarƙashin aikin yankan zafin jiki, aikin aikin yana da haɗari ga nakasar thermal kuma yana rinjayar daidaiton girman.
6. Ƙananan ƙarancin thermal
Gabaɗaya, shine kusan 1/4 ~ 1/2 na thermal conductivity na matsakaicin carbon karfe. Yanke zafin jiki yana da girma kuma kayan aiki yana sawa da sauri.
Yadda ake sarrafa Bakin Karfe?
Dangane da aikinmu da gogewarmu, mun yi imanin cewa ya kamata a bi jagororin masu zuwa don sarrafa kayan bakin karfe:
1.Zafi kafin yin injin, Tsarin maganin zafi na iya canza taurin bakin karfe, yana sauƙaƙa na'ura.
2.Madalla da lubrication, Ruwan mai sanyaya na iya ɗaukar zafi da yawa kuma ya sa saman samfurin a lokaci guda. Gabaɗaya muna amfani da gauraye mai mai wanda ya ƙunshi nitrogen tetrafluoride da man inji. Aiki ya tabbatar da cewa wannan mai mai ya dace sosai don sarrafa sassan bakin karfe tare da filaye masu santsi.
3.Yi amfani da kayan aikin yanke masu inganci don samun sassauƙan sassa da ƙananan haƙuri yayin rage lokacin canjin kayan aiki.
4.Lower yankan gudun. Zaɓin ƙananan saurin yankewa na iya rage haɓakar zafi da sauƙaƙe ɓarna guntu.
Kammalawa
Gabaɗaya, bakin karfe yana ɗaya daga cikin mafi wahalar kayan injin. Idan shagon injin yana iya injin aluminum, jan karfe, da carbon karfe sosai, wannan baya nufin suna iya injin bakin karfe da kyau.