Maganin cryogenic na PDC cutter
Maganin cryogenic na PDC cutter
PDC cutter wani abu ne mai haɗaka tare da kyawawan kaddarorin da aka samu ta hanyar sintering lu'u-lu'u foda tare da simintin carbide substrate ta amfani da babban zafin jiki da fasaha mai girma (HTHP).
Mai yankan PDC yana da babban ƙarfin wutar lantarki, matsanancin ƙarfi mai ƙarfi, da juriya, hakama babban ƙarfi, babban tasiri tauri, da sauƙin walda.
Tsarin lu'u-lu'u na lu'u-lu'u na polycrystalline yana goyan bayan simintin simintin carbide, wanda zai iya ɗaukar babban tasirin tasirin tasiri kuma ya guje wa mummunan lalacewa yayin aiki. Don haka, an yi amfani da PDC sosai don kera kayan aikin yankan ƙasa, kayan aikin ƙasa da na rijiyoyin mai da iskar gas, da sauran kayan aikin da ba su da ƙarfi.
A cikin filin hakar mai da iskar gas, sama da kashi 90% na jimillar faifan hakowa ana kammala su ta hanyar raƙuman ruwa na PDC. Ana amfani da raƙuman PDC kullum don hakowa mai laushi zuwa matsakaicin wuyar dutse. Lokacin da yazo ga hakowa mai zurfi, har yanzu akwai matsalolin gajeriyar rayuwa da ƙananan ROP.
A cikin zurfafa hadaddun samuwar, yanayin aiki na PDC drill bit yana da tsauri sosai. Babban nau'ikan gazawar yanki na hada-hadar sun haɗa da macro-karya irin su karyewar hakora da guntuwar sakamakon sakamakon rawar sojan da ke karɓar babban tasirin tasiri, da matsanancin zafin jiki na ƙasa wanda ke haifar da guntuwar haɗaɗɗiyar. Rage juriya na lalacewa na takardar yana haifar da lalacewa na zafin jiki na takaddar PDC. Rashin gazawar da aka ambata a sama na takardar haɗin gwiwar PDC zai yi tasiri sosai ga rayuwar sabis ɗinta da ingancin hakowa.
Menene Maganin Cryogenic?
Maganin cryogenic ƙari ne na zafi na al'ada. Yana amfani da ruwa nitrogen da sauran refrigerants a matsayin kafofin watsa labarai sanyaya don sanyaya kayan zuwa zafin jiki mai nisa ƙasa da zafin jiki (-100 ~ -196°C) don haɓaka aikinsu.
Yawancin binciken da ake ciki sun nuna cewa maganin cryogenic zai iya inganta kayan aikin injiniya na karfe, aluminum gami da sauran kayan. Bayan maganin cryogenic, hazo-ƙarfafa abin mamaki yana faruwa a cikin waɗannan kayan. Maganin cryogenic zai iya inganta ƙarfin sassauƙa, juriya, da yanke aikin simintin kayan aikin carbide, tare da ingantaccen ingantaccen rayuwa. Binciken da ya dace ya kuma nuna cewa maganin cryogenic zai iya inganta ƙarfin matsa lamba na ƙwayoyin lu'u-lu'u, babban dalilin karuwar ƙarfin shine canjin yanayin damuwa na saura.
Amma, za mu iya inganta aikin mai yanke PDC ta hanyar maganin cryogenic? A halin yanzu akwai 'yan karatun da suka dace.
Hanyar maganin cryogenic
Hanyar maganin cryogenic ga masu yankan PDC, ayyukan sune:
(1) Sanya masu yankan PDC a cikin zafin jiki a cikin tanderun jiyya na cryogenic;
(2) Kunna tanderun jiyya na cryogenic, wuce cikin ruwa nitrogen, kuma amfani da kula da zafin jiki don rage yawan zafin jiki a cikin tanderun jiyya na cryogenic zuwa -30 ℃ a ƙimar -3 ℃ / min; lokacin da zafin jiki ya kai -30 ℃, zai rage zuwa -1 ℃ / min. Rage zuwa -120 ℃; bayan zafin jiki ya kai -120 ℃, rage zafin jiki zuwa -196 ℃ a gudun -0.1 ℃ / min;
(3) Ajiye shi na tsawon sa'o'i 24 a zazzabi na -196 ° C;
(4) Sannan sai a kara yawan zafin jiki zuwa -120C akan 0.1°C/min, sai a rage shi zuwa -30°C akan 1°C/min, daga karshe kuma a rage shi zuwa dakin daki a daidai gwargwado. na 3 ° C / min;
(5) Maimaita aikin da ke sama sau biyu don kammala maganin cryogenic na masu yankan PDC.
An gwada abin yankan PDC da aka yi wa cryogenically da kuma abin yankan PDC da ba a kula da shi ba don ƙarancin lalacewa na dabaran niƙa. Sakamakon gwajin ya nuna cewa yawan lalacewa ya kasance 3380000 da 4800000 bi da bi. Sakamakon gwajin ya nuna cewa bayan sanyi mai zurfi Rawanin lalacewa na mai yankan PDC mai sanyi yana da ƙasa da mahimmanci fiye da na mai yankan PDC ba tare da maganin cryogenic ba.
Bugu da ƙari, an haɗa zanen gadon PDC ɗin da ba a kula da su ba a cikin matrix kuma an hako su har tsawon mita 200 a cikin yanki ɗaya na rijiyoyin da ke kusa da ma'aunin hakowa iri ɗaya. The inji hakowa ROP na wani rawar soja bit yana karuwa da 27.8% ta yin amfani da cryogenically magani PDC idan aka kwatanta da wanda ba amfani da cryogenically magani PDC cutter.
Me kuke tunani game da maganin cryogenic na abin yankan PDC? Barka da zuwa bar mana sharhin ku.
Ga masu yankan PDC, zaku iya samun mu ta imel a zzbt@zzbetter.com.